นายอโณทัย ไทยวรรณสี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต2 และคณะ เข้ายี่ยมโรงเรียนบ้านหนองบัวเมื่อเวลา 14.00 น. โดยนายสิทธิพน แก่นเมือง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวและคณะครู ได้ต้อนรับและเชิญเข้าเยี่ยมห้องเรียนชั้นประถมที่มีการจัดกระบวนการเรียนรู้แบบ BBL ซึ่งโรงเรียนบ้านหนองบัวเป็นโรงเรียนต้นแบบ