โรงเรียนบ้านห้วยนกกก ได้จัดกิจกรรมเดินทางไกลลูกเสือสำรอง ประจำปีการศึกษา 2560 เพื่อพัฒนาทักษะการเรียนรู้ในกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ให้ผู้เรียนมีความสามัคคี รู้จักการเสียสละ กฎ ระเบียบวินัยและการปรับตัวในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น โดยจัดกิจกรรมเป็นไปอย่างสนุกสนาน นักเรียนได้รับความรู้และประสบการณ์เป็นอย่างดี วันที่ 26 มกราคม 2561