วันที่ 24 มกราคม 2561 เวลา 09.00 น นายวิมล แปงติ๊บ ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่สอด เป็นประธาน จัดงานพิธีเดินสวนสนาม ปฎิบัติกิจกรรมเนื่องในงานคล้ายวันสถาปนายุวากาชาดไทย ในวันที่ 27 มกราคม 2561 เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของ สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอเจ้าฟ้าบริพัตรสุขุมพันธ์ กรมพระนครสวรรค์วรพินิต ผู้ก่อตั้งกิจกรรมยุวกาชาดขึ้นในประเทศไทย โดยมีคณะครู และยุวกาชาด นักเรียน ร.ร แม่สอด หน้าเสาธง ร.ร แม่สอด