โรงเรียนไทยราษฎร์คีรี นำโดยท่านผู้อำนวยการโรงเรียน นางนงนุช ชุมภูเทพ เข้ารับโล่รางวัลสถานศึกษารักษาศีล 5 ต้นแบบดีเด่น ในโครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ โดยใช้หลักธรรมทางพระพุทธศาสนา หมู่บ้านรักษาศีล 5 ต้นแบบดีเด่น จังหวัดตาก และร่วมจัดนิทรรศการโครงการสถานศึกษาพอเพียง ณ วัดไทยสามัคคี อ.แม่สอด จ.ตาก เมื่อวันที่ 1 กันยายน 2560 ที่ผ่านมา