วันที่ 19 มิถุนายน 2560 โรงเรียนบ้านหัวฝาย นำโดยนายประกาศิต คำสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหัวฝายและคณะครู ให้การต้อนรับคณะเจ้าหน้าที่สาธารณสุขจากโรงพยาบาลส่งเสริมตำบลพระธาตุผาแดง อ.แม่สอด จ.ตาก ที่ได้เข้ามาให้บริการในการตรวจสุขภาพ และฉีดวัคซีน ให้แก่นักเรียน พร้อมทั้งให้ความรู้เกี่ยวกับการดูแลสุขภาพร่างกายของตน ทางโรงเรียนจึงขอขอบคุณโรงพยาบาลส่งเสริมตำบลพระธาตุผาแดง ที่ได้เข้ามาดูแลนักเรียนอย่างต่อเนื่องทุก ๆ ปี