วันที่ 10 มกราคม 2560 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 2 จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้วยกิจกรรมจิตศึกษาและการจัดการเรียนรู้บูรณาการแบบใช้ปัญหาเป็นฐาน (PBL) ให้กับผู้บริหารบรรจุใหม่ในเขตอำเภอแม่สอด พบพระและอุ้มผาง และคณะครูโรงเรียนนำร่องทั้งสามอำเภอ โดยมีวิทยากรจากโรงเรียนลำปลายมาศพัฒนาและวิทยากรจาก สพป.ตาก เขต 2 ณ ห้องประชุมกาสะลอง โรงเรียนแม่สอด ดูภาพกิจกรรมเพิ่มเติ่ม