![156093 967500123328196 5972011989324978349 n](images/actarea/0209/156093_967500123328196_5972011989324978349_n.jpg)
นางสาวมนิดา อดิศัยสกุล รอง ผอ.สพป.ตาก เขต 2 และผู้บริหารในสังกัดร่วมประชุมเพื่อกำหนดแนวทางในการดำเนินการออกเลขประจำตัว 13 หลัก ให้กับเด็กนักเรียนในสถานศึกษา สังกัด สพป.ตาก เขต 2 โดยมีนายธนยศ ปานขาว นายอำเภอแม่สอด เป็นประธาน และโอกาสนี้ได้มอบบัตรแสดงสถานะนักเรียนให้โรงเรียนเอกชน และเป็นประธานเปิดประชุมกำหนดแนวทางการดำเนินการขอออกเลขประจำตัว 13 หลัก ให้กับเด็กนักเรียนในสถานศึกษา สังกัด สพป.ตาก เขต 2 โดยมี นายสุรพงษ์ กองจันทึก ประธานกรรมการสิทธิมนุษยชนด้านชนชาติ มาเป็นวิทยากรที่โรงเรียนราษฎร์วิทยา อำเภอแม่สอด วันที่ 29 มีนาคม 2559