วันที่ 25 กันยายน 2562 นายปิลัทธ์ อุดมวงษ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 2 เป็นประธานเปิดโครงการเสริมสร้างประสิทธิภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ความร่วมมือเพื่อเรียนรู้ร่วมกัน ด้วยกระบวนการ PLC กลุ่มโรงเรียนแม่ปะ-แม่กาษา ซึ่งการจัดประชุมครั้งนี้นายสมยศ ยิ่งยงเมธี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแม่กื้ดหลวงกัญไชยมิตรภาพที่ 182 ในฐานะประธานกลุ่มโรงเรียนแม่ปะ-แม่กาษา กล่าวถึงวัตถุประสงค์ในครั้งนี้ว่า เพื่อเป็นการพัฒนาบุคลากรด้านความก้าวหน้าในอาชีพครู เสริมสร้างความสามัคคีให้กับบุคลากรภายในกลุ่มโรงเรียน จำนวน 9 โรงเรียน ซึ่งมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาเข้าประชุมทั้งสิ้น 170 คน
Wednesday, 25 September 2019 21:52
ผอ.สพป.ตาก เขต 2 เปิดโครงการเสริมสร้างประสิทธิภาพครูแม่ปะ-แม่กาษา
Published in
กิจกรรมเขต