![12705188 937340419677500 280758323949946173 n](images/actarea/0114/12705188_937340419677500_280758323949946173_n.jpg)
ระหว่างวันที่ 9-11 กุมภาพันธ์ 2559 ที่ผ่านมา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 2 ให้การต้อนรับ ดร.พิษณุ ตุลสุข ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ ในโอกาสเดินทางมาตรวจราชการโรงเรียนในสังกัด สพป.ตาก เขต 2 ประกอบไปด้วยโรงเรียนบ้านร่มเกล้า 4 โรงเรียนบ้านแม่กลองใหม่ โรงเรียนบ้านกล้อทอ โรงเรียนบ้านไม้กะพงและโรงเรียนป่าไม้อุทิศ 4 นอกจากนี้แล้วยังมีสังกัด สพม. เขต 38 ณ โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม และศูนย์การเรียนปารมี อ.แม่สอด โดยมีนายอโณทัย ไทยวรรณศรี ผอ.สพป.ตาก เขต 2 และผู้บริหารการศึกษา ตลอดทั้งคณะครูและนักเรียนโรงเรียนต่างๆ ให้การต้อนรับ