สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 2 ร่วมกิจกรรมเนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2562 โดยภาคเช้า 06.30 น. นายประวัตร์ พันธ์กอง รอง ผอ.สพป.ตาก เขต 2 นำบุคลากรประกอบพิธีทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอแม่สอด เวลา 08.30 น. นายประวัตร์ พันธ์กอง รอง ผอ.สพป.ตาก เขต 2 นำคณะบุคลากรร่วมพิธีถวายราชสดุดี และในช่วงเย็น 18.00 น. นายสุทัศน์ ศรีดาเดช รอง ผอ.สพป.ตาก เขต 2 นำบุคลากรร่วมพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพร ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอแม่สอด